



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA

SHIRIKA LA VIWANGO TANZANIA



ISO 9001:2015 Certified

Mwanachama wa Shirika la Viwango la Kimataifa (ISO), Codex Alimentarius Commission (WHO/FAO) na Wakala wa ISO na Mashirika ya Viwango ya Mataifa mbalimbali

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU UWEKAJI WA VITU VISIVYO CHAKULA KWENYE BAADHI YA
BIDHAA ZA CHAKULA ZILIZOFUNGASHWA

Dar es Salaam, 16 Agosti 2025.

Shirika la Viwango Tanzania (TBS) linapenda kuutarifu umma kuwa kupitia kaguzi zilizofanyika katika soko lilibaini kuwa kuna baadhi ya wazalishaji wanaozalisha na kusambaza bidhaa za chakula pasipo kuzingatia Kanuni Bora za Uzalishaji (*Good Manufacturing Practices*) pamoja na Kanuni Bora za Usafi (*Good Hygienic Practices*) ambapo huweka vitu visivyo chakula ndani ya baadhi ya bidhaa za chakula kilichofungashwa kama zawadi ili kuvutia walaji hususan watoto.

Shirika lilichukua hatua ya kuziondoa bidhaa hizo katika soko na kuwataka wahusika kutoendelea kuzalisha, kuingiza au kusambaza bila kufuata utaratibu kwani kwa mujibu wa Sheria ya Viwango Sura 130 na Kanuni zake, hairuhusiwi vitu ambavyo si chakula kufungashwa pamoja na chakula ili kulinda afya ya walaji.

Hivyo, Shirika linapenda kutoa agizo kwa wazalishaji, waingizaji na wasambazaji wa bidhaa husika kuzitisha na kuziondoa kwenye soko (*recall*) mara moja. Shirika linaendelea kufanya kaguzi za ufuatiliaji katika soko na kuchukua hatua stahiki ili kuhakikisha wahusika wanaoendelea kukiuka taratibu za usalama na ubora wa bidhaa za chakula wanachukuliwa hatua kwa mujibu wa Sheria.

Aidha, Shirika linatoa wito kwa umma kutoa taarifa kupitia kituo cha huduma kwa wateja kwa namba **0800 11 0827**, ofisi ya TBS iliyo karibu nao au ofisi ya Halmashauri pindi wanapobaini uuzaji wa bidhaa za aina hizo.

Imetolewa na:

Gladness H Kaseka
Meneja wa Uhusiano na Masoko

TBS MAKAO MAKUU
Shirika la Viwango Tanzania
Barabara ya Sam Nujoma /
Morogoro, Ubungo, Dar es Salaam
S. L. P. 9524
DAR ES SALAAM, TANZANIA
Simu Na: +255 22 245 0298/
+255 22 245 0206
Nukushi: +255 22 2450959
Namba ya Simu Bila Malipo: 0800110827
Barua pepe: info@tbs.go.tz
Tovuti: <http://www.tbs.go.tz>
Barua pepe kwa ajili ya malalamiko ya
wateja: malalamiko@tbs.go.tz
Twitter: TBS_Tanzania
Instagram: tbs_Viwango

TBS KANDA YA KATI
Jengo la Kambarage
S. L. P. 2956
DODOMA,
TANZANIA
Simu Na: +255 26 2520310

TBS KANDA YA ZWA
Jengo la NSSF,
Ghorofa ya 3
S. L. P. 1814
MWANZA,
TANZANIA
Simu Na: +255 28 2505044

TBS KANDA YA KASKAZINI
Jengo la NSSF (Mafao
House), Ghorofa ya 2
S. L. P. 2399
ARUSHA,
TANZANIA
Simu Na: +255 27 2520143

TBS KANDA YA NYANDA ZA JUU KUSINI
Jengo la NHIF,
Ghorofa ya 7
S. L. P. 1674
MBEYA, TANZANIA
Simu Na: +255 25 2502848

TBS KANDA YA KUSINI
Jengo la MTUWASA
S. L. P. 1396
MTWARA,
TANZANIA
Simu Na: +255 23 2334477

TBS KANDA YA MAGHARIBI
Jengo la NSSF (Mafao
House), Ghorofa ya 2
S. L. P. 1276
KIGOMA,
TANZANIA
Simu Na: +255 28 2804023